ตุลาคม 21, 2014, 09:01:22 AM*
อ่าน	
วิธีการปรับเปลีั่่ยนรูป Avatar หรือ รูปแทนตัวสมาชิก (รูปโชว์ตัวเองด้านซ้าย)ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: กรุณา Log in เพื่อเข้าใช้งาน จะสามารถเข้าบอร์ดได้เต็มรูปแบบครับ    
การค้นหาขั้นสูง  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องใบรับประกันแบต 10 ปีของ prius ครับ  (อ่าน 576 ครั้ง) Bookmark and Share
stepbiw

คะแนนเสน่หา: 0

มือใหม่ป้ายแดง
prius trd sportivo

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:39:17 AM »

พอดีกำลังจะซื้อ Prius TRD มือสอง เจ้าของเก่าซื้อเมื่อเดือน 14-12-54

วันที่ไปดูรถผมลืมของดูใบรับประกันแบต เมื่อวานโทรไปถามเจ้าของ เค้าก็เหมือนไม่เคยได้ หรือทำหายก็ไม่รู้

ถ้าเกิดหายหรือยังไม่ได้ตั้งแต่เค้ารับรถ ถ้าผมได้รถมาแล้วผมสามารถให้ที่ศูนย์ออกใหม่ให้ได้มั้ยครับ

แล้วประกัน 5 ปีแรกนี่มันติดอยู่กับรถอยู่ในระบบแล้วหรือป่าวครับ

จะไปรับรถวันพรุ้งนี้แนะนำทีครับว่าจะต้องมีเอกสารอะไรติดรถมาบ้าง ขอบคุณครับ..
jackbox

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 02:03:02 PM »

แฟนเอารถออกไปเมื่อเช้า เดี๋ยวเย็นนี้จะไปลองค้นดูนะครับว่ามีใบอะไรมาให้บ้าง
stepbiw

prius trd sportivo

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 02:40:25 PM »

แฟนเอารถออกไปเมื่อเช้า เดี๋ยวเย็นนี้จะไปลองค้นดูนะครับว่ามีใบอะไรมาให้บ้าง

ขอบคุณครับ..
Wutthi

คะแนนเสน่หา: 69

มาแรงแซงทางโค้ง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:47:48 AM »

จริงๆผมก็ไม่ได้สนใจใบประกันของแบตต์เลยนะ คิดว่าระบบของ toyota มันน่าจะเก็บข้อมูลไว้อยู่แล้ว (หรือควรจะสนใจ จำได้ว่าเซลให้มาเหมือนกันแต่เก็บไว้ไหนไม่รู้)
ถ้าเปลี่ยนมือ อาจต้องแจ้งแก้ไขข้อมูลที่ Toyota ด้วยหรือเปล่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์